Fréttir af aðalfundi Framsýnar – starfsemi félagsins eflist og eflist félagsmönnum til hagsbóta

Framsýn stéttarfélag hefur komið að mörgum málum frá síðasta aðalfundi. Ástæða er til að gera aðeins grein fyrir nokkrum þeirra.

Framsýn sendi frá sér 5 ályktanir og yfirlýsingar milli aðalfunda sem eru meðfylgjandi skýrslunni.

Þann 2. mars 2023 stóð Framsýn fyrir opnum fundi stjórnar og trúnaðarráðs um lífeyrismál í samstarfi við Lsj. Stapa.

Framsýn stóð fyrir opnum starfslokanámskeiðum með Þekkingarsetri Þingeyinga á Húsavík og í Breiðumýri í Þingeyjarsveit.

Framsýn hefur komið upp samstarfi við Íslandsbanka þar sem aðilar frá stéttarfélögunum og útibúi bankans á Húsavík hittast reglulega og fara yfir þróun vaxtamála á reikningum stéttarfélaganna á hverjum tíma. Afar mikilvægt er að fylgst sé reglulega með þróun vaxtamála enda hefur ávöxtun félaganna á bankainnistæðum bein áhrif á starfsemi þeirra og getu til að gera vel við félagsmenn.

Þó nokkuð er um að forsvarsmenn félagsins séu beðnir um að flytja erindi á fundum og ráðstefnum auk þess að taka þátt í umræðuþáttum um velferðar og verkalýðsmál enda greinilegt að starf félagsins nýtur mikillar virðingar í samfélaginu.

Framsýn hefur komið að því að styðja við bakið á ungmenna- og  íþróttafélögum á svæðinu. Þá hefur félagið einnig komið að því að niðurgreiða leikhúsmiða fyrir félagsmenn á sýningar hjá Leikfélagi Húsavíkur og Leikdeild Eflingar.

Töluverð ásókn er í félagið frá starfsfólki sem starfar ekki á félagssvæði Framsýnar. Stundum er hægt að verða við óskum viðkomandi aðila en almenna reglan er sú að menn greiði í þau félög sem eru starfandi á því svæði sem viðkomandi starfar á enda séu menn að vinna eftir kjarasamningum sem gilda fyrir félagsmenn Framsýnar.

Framsýn hefur í gegnum tíðina lagt mikið upp úr góðu samstarfi við stjórnmálamenn sem gefið hafa kost á sér til starfa á Alþingi eða í sveitarstjórnir á félagssvæðinu. Alþingismenn, ráðherrar og sveitarstjórnarmenn hafa átt það til að líta við á Skrifstofu stéttarfélaganna til að taka stöðuna um málefni líðandi stundar.

Landsfundur VG fór fram í mars 2023 á Akureyri. Formaður Framsýnar var fenginn til að flytja ræðu um stöðu verkalýðshreyfingarinnar á fundinum. Í ræðu sinni ræddi hann m.a. átökin innan hreyfingarinnar, sem ekki sér fyrir endann á og tók þar helst til framgöngu Eflingar í tengslum við nýyfirstaðna kjarasamningagerð. Hvatti hann jafnframt VG til að standa vörð um verkalýðshreyfinguna og beita sér fyrir því að fyrirhugað frumvarp Sjálfstæðismanna um félagafrelsi á vinnumarkaði nái ekki fram að ganga. Ræða formanns  fékk afar góð viðbrögð fundargesta og í fjölmiðlum.

Deila á