Orðsending frá Kjörnefnd Þingiðnar

Um þessar mundir er unnið að því að stilla félagsmönnum upp í stjórnir, ráð og nefndir á vegum Þingiðnar fyrir kjörtímabilið 2020-2022.

Í lögum Þingiðnar er tekið fram:

“Í nóvember ár hvert, skal á félagsfundi kjósa kjörnefnd fyrir félagið. Þrír félagar skulu eiga sæti í kjörnefnd. Kjörnefnd gerir tillögur um félagsmenn í allar trúnaðarstöður félagsins fyrir næsta starfsár. Kjörnefnd er heimilt að láta fara fram könnun meðal félagsmanna, um hverjir eigi að gegna trúnaðarstöðum fyrir næsta starfsár. Könnunin skal vera skrifleg. Kjörnefnd skal hafa lokið störfum í síðasta lagi 31. janúar ár hvert. Tillögur kjörnefndar skulu vera félagsmönnum til sýnis á skrifstofu félagsins til 28. febrúar.

Heimilt er hverjum fullgildum félaga að koma með breytingartillögur um félagsmenn í einstakar trúnaðarstöður eða koma fram með nýja heildartillögu um skipan í trúnaðarstöður næsta starfsár. Breytingartillögu skal fylgja skrifleg heimild frá þeim, sem stungið er upp á og meðmæli a.m.k. 10% fullgildra félagsmanna. Nýjum heildartillögum þurfa að fylgja skrifleg meðmæli a.m.k. 20% félagsmanna. Skylt er að koma breytingartillögum til skrifstofu félagsins fyrir 1. mars.”

Hér með er þess óskað að þeir sem vilja gefa kost á sér til starfa fyrir félagið og sitja ekki nú þegar í stjórnum, ráðum eða nefndum á vegum félagsins að hafa samband við Skrifstofu stéttarfélaganna og gefa kost á sér. Jafnframt eru þeir sem sitja nú þegar í stjórnum, ráðum og nefndum fyrir félagið og vilja ekki vera áfram beðnir um að hafa samband við Skrifstofu stéttarfélaganna og gefa upp sína afstöðu.

Deila á